Hankalin mai kula da wutar lantarki shine ainihin kayan aikin mai ɗaukar nauyi, kuma ana amfani da shi don rataye, ɗaga da ɗaukar kaya. Yawancin lokaci ana ƙirƙira shi ko birgima daga ƙarfi-ƙarfi. Kuma yana da ƙarfi mai ƙarfi da kuma sa juriya. Tsarin ƙugiya ya haɗa da ƙugiya da ƙugiya, haɗarin wuyan wuya, da goro (ko kuma na anti-unhooking harshe) kuma ba a bayyana cewa nauyi abubuwa ba su da matsala kuma kada ku faɗi a lokacin ɗagawa. Ya danganta da ƙarfin ɗagawa, ana iya raba ƙugiya zuwa ƙugiya guda ɗaya da ƙugiya biyu, waɗanda suka dace da bukatun aiki daban-daban.
Heungiyar mai lantarki dole ne ya cika ka'idodin zaman lafiya ko masana'antu (kamar GB / T 10051 "ɗaga ƙugiya"). Kafin amfani, bincika ko ƙugiya tana da fasa, ɓarna, sutura, ta sa tsatsa, kuma ta samar da tsatsa fuska. Kulawa na yau da kullun ya haɗa da lubricating da ƙugiya wutan wutan lantarki, dubawa ko na'urar anti-unhooking tana da tasiri, kuma guji overloading. Idan an buɗe ƙugiya ta hanyar sama da 10% na girman asali ko nakasa ta wuce 5%, dole ne a maye gurbinsa nan da nan don tabbatar da aminci.
Ana amfani da hoorungiyar haɓakar lantarki sosai don kayan ɗorewa a cikin masana'antu, shagunan ajiya, shafukan aiki da sauran lokutan. Lokacin zaɓar samfurin, kuna buƙatar la'akari da ƙarfin ɗorewa, matakin aiki (kamar M3-M5) da kuma yin amfani da yanayin da ake zargi (kamar yadda ake zargi da fasikanci. Don aiki akai-akai ko yanayin saura mai nauyi, ana bada shawara don amfani da ƙugiyoyi biyu ko kuma ƙarfafa ƙugiyoyi tare da harsuna na lafiya don inganta aminci. A cikin zazzabi mai zafi, ƙarancin zafin jiki ko mahalli na musamman, kayan musamman (kamar bakin karfe ko galolized) ya kamata a sauƙaƙe rayuwar sabis.